Biyan Kuɗi na Amazon, ko mafi kyawun sananne yanzu kamar Amazon Pay, ɗayan ɗayan dandamali ne na biyan kuɗi na yanar gizo wanda babu shakka yana gogayya da PayPal. Ana amfani dashi ko'ina a Amurka, amma ba yawa a Turai, aƙalla har yanzu.
Amma, Menene Biyan Kuɗi na Amazon? Lafiya kuwa? Waɗanne fa'idodi za ku iya ba mu? Duk wannan da ƙari shine abin da zamu tattauna game da ƙasa don ku san wannan dandalin kan layi cikakke.
Menene Biyan Kuɗi na Amazon
Biyan Kuɗi na Amazon shine tsarin biyan kuɗi na kan layi, wanda ke bawa kwastomomi damar biyan kuɗin siyan su ta amfani da asusun Amazon. Don yin biyan kuɗi, abokan ciniki na iya amfani da katin kuɗi, asusun banki ko amfani da shi kawai daidaita a cikin asusunka na Biyan Kuɗi na Amazon.
A takaice dai, masu amfani suna amfani da shi bayanan da aka riga aka adana a cikin asusunku na Amazon, don shiga da biya nan take a duk shafukan yanar gizo da suka yarda da wannan tsarin biyan kudin. Masu amfani za su iya duba matsayin biyan ko fitar da cikakken ko sisi na dawowa, kawai ta danna kan Maballin Biyan Amazon wanda yake a ƙasan umarnin sayan ku.
Biyan Biyan Kuɗi na Amazon yana saka kuɗi cikin asusun biyan kuɗi da zarar ma'amalar abokin ciniki ta wuce ta. A wannan lokacin yana da mahimmanci a ambaci cewa ana ajiye kuɗin a cikin asusun har zuwa kwanaki 14 daga baya azaman ajiyar kuɗi kuma bayan wannan lokacin, ana iya tura kuɗin zuwa asusun banki ko katin kyautar Amazon.
Shin Amazon Biyan bashi lafiya?
Lokacin amfani da - dandalin biyan kuɗi na kan layi, Shakka na iya faɗakar da kai, musamman ma game da mahimman biyan kuɗi. Kowane ɗayan waɗannan dandamali na da tsarin tsaro wanda ke sanya su zama masu aminci ko ƙasa da aminci. Amma, ba tare da wata shakka ba, mahimmin ma'anar batun Biyan Kuɗi na Amazon shine yana kare bayanan mai amfani. Me ya sa? Da kyau, saboda zaka iya siye a shagunan yanar gizo waɗanda ba su da alaƙa da Amazon ba tare da ba da bayananka ba ko kuma buƙatar yin rajista lokacin siyan.
A wasu kalmomin, Amazon zai kare asalin ku kuma kasuwancin kan layi (eCommerce) zai san game da ku kawai asusun da aka bayar don biyan kuɗi. Amma wannan ba zai zama asusun banki ko katin kuɗi ba. Imel ɗin zai yi aiki, kamar yadda ya riga ya faru a cikin PayPal, kawai wannan, a wannan yanayin, muna magana ne game da imel ɗin da muka yi rajista tare da Amazon.
Ta haka ne, Amazon ya zama mai shiga tsakani lokacin siyan layi tabbatar da cewa an aiwatar da ma'amala da kyau kuma, in ba haka ba, da'awar.
Fa'idodi da rashin amfani
Biyan Kuɗin Amazon yana bin kusan jagorori iri ɗaya kamar PayPal, wani dandamali mai nasara idan ya zo ga biyan kuɗi ta kan layi. Koyaya, kamar kowane ɗayansu, yana da fa'ida da fa'ida.
Gabaɗaya, Abvantbuwan amfãni daga Amazon Pay su ne kamar haka:
- Yiwuwar siyan sauri, ba tare da shigar da bayanan sirri ba, amma tare da hanyar biyan kuɗi sun riga sun kula da sarrafa komai.
- Kuna da garantin Amazon A to Z, wanda ke kiyaye ku idan samfurin ba abin da kuke tsammani bane, ya lalace ko ya karye, ko ma ba a aiko muku ba.
- Sayi cikin aminci, saboda ba zaku raba bayananku ga mai siyarwa ba, ko ma ku ba da wani ɓangare na shi.
- Zai yiwu a ba da gudummawa ga ƙungiyoyi masu zaman kansu.
Amma ga nakasu, babban abin wannan dandamali shine, ba tare da wata shakka ba, aiwatar dashi. Kuma shine duk da cewa akwai eCommerce da yawa da suke sanya Paypal a matsayin hanyar biyan kuɗi, amma hakan baya faruwa da batun Biyan Kuɗi na Amazon. Wannan baya cikin shagunan yanar gizo da yawa kamar yadda kuke so, wanda ya iyakance amfani dashi.
Abbuwan amfani idan kun kasance mai siye
Nitsar da zurfin zurfin shiga cikin dandalin, zamu iya samun fa'ida ga masu siye da masu siyarwa. Game da tsohon, ɗayan mahimman fa'idodi shine gaskiyar cewa, a matsayinka na mai siye, ba lallai bane ka bayar da wani bayanan sirri a cikin siyan ka. A zahiri, baku da bukatar bayar da adireshin ku don odar odar, Tunda Amazon yana da wannan bayanan kuma shine zai kula da komai.
Bugu da kari, kuna da kariya ta kwana 90 don da'awar, wani abu wanda, tare da sauran dandamali, misali dangane da batun PayPal, an rage zuwa kwanaki 60.
Abvantbuwan amfani idan kun kasance mai siyarwa
A matsayin masu sayarwa, ta amfani da Biyan Kuɗi na Amazon shima yana da nasa fa'idodin, kodayake yana farawa da babbar hasara. Kuma wannan shine, ta hanyar ba da bayanan masu siyarwa, ba za ku iya yin rajistar wannan abokin cinikin a cikin bayanan ku ba, sabili da haka ba za ku iya ƙidaya shi don batun ci gaba ko batun biyan kuɗi ba (sai dai idan wannan mutumin ya yarda ya kasance a cikinsu).
Amma, daga cikin fa'idodi ga waɗannan rukunin, ɗayansu shine samun bayanai masu mahimmanci don samun damar yin rasit ko aikawa. Ana ba da wannan bayanin ga masu siyarwa ta hanyar asusun mai siyarwar ku, kuma za a kiyaye shi ta yadda ba za ku iya amfani da shi kyauta ba, amma tare da aikin da ya dace, ya aiko muku da samfurin da kuka saya.
A gefe guda kuma, masu sayarwa suma za a basu kariya daga yaudara, ta yadda za a sami tsaro ba ma kawai ga ma'aikata ba, har ma da masu sayarwa.
Ta yaya Biyan Kuɗi na Amazon ke aiki
Abokan ciniki zasu iya cire kuɗi daga asusun Biyan Kuɗi na Amazon a kowane lokaci da zarar sun samu. Karbo kuɗi daga asusun banki yawanci yakan ɗauki kusan ranakun kasuwanci 5 zuwa 7, gwargwadon bankin.
Yana da mahimmanci a ambaci cewa duk jigilar kaya da bayanin biyan kuɗi an adana su a cikin Asusun Biyan Kuɗi na Amazon, don haka kwastoma zai iya samunta don biyan kayansa ko ayyukansu.
Ta wannan hanyar, ba lallai ba ne a sami asusu da yawa, tunda kawai kuna buƙata shiga zuwa Amazon kuma yi amfani da asusunka na Biyan Kuɗi na Amazon don biyan kuɗi ba tare da sake shigar da bayanan katin kuɗi ko wasu bayanan sirri da na kuɗi ba.
A yanzu, yiwuwar amfani da Biyan Kuɗi na Amazon yana cikin dandamali na kasuwancin e-commerce kamar Shopify, Prestashop, Magento da WooCommerce. Dukansu suna amfani da takamaiman plugin don ba da damar wannan tsarin biyan kuɗi kuma yana da sauƙin shigarwa da amfani, wanda ke ba abokan cinikin shagunan kan layi ƙarin zaɓi.
Yadda zaka biya tare da Biyan Kuɗi na Amazon
Idan har yanzu bai bayyana a gare ku ba, ya kamata ku san hakan ana biyan hanyar biyan kuɗi a cikin Amazon Biyan kuɗi koyaushe ta hanyar Amazon (ko daga Amazon Prime). Don yin wannan, dole ne ku yi rajista kuma ku sami hanyar biyan kuɗi. Kamar yadda kuka sani, wadanda kawai aka karba a wannan harka sune katin zare kudi, katin bashi ko kuma katin da aka biya kafin lokaci, karban wadanda suka fi yawa, kamar su MasterCard, Maestro, American Express, Visa Electron, Visa ...
Da zarar kuna da wannan hanyar biyan, zaku iya amfani da shi a cikin eCommerce inda suka kunna biyan kuɗi ta hanyar Amazon Payments ko Amazon Pay, ko dai ta hanyar kwamfuta, wayar hannu ko ma ta hanyar amfani da umarnin murya.
Kudaden Biyan Amazon da kudade
Kodayake babu caji ga masu siye don amfani da wannan hanyar biyan, wannan ba batun bane ga masu siyarwa. Don su yarda da biyan kuɗi ta hanyar Biyan Amazon, dole ne su biya kwamiti, kwatankwacin abin da ya faru a batun PayPal.
Don haka, farashin sune kamar haka:
Idan sun kasance ma'amaloli na ƙasa, Ya kasu kashi biyar, ya danganta da yawan kudin. Musamman:
- Kasa da € 2.500 yayi daidai da ƙimar 3.4% + € 0,35.
- Daga ,2.500,01 10.000 zuwa € 2.9 yayi daidai da ƙimar 0,35% + € XNUMX.
- Daga ,10.000,01 50.000 zuwa € 2.7 yayi daidai da ƙimar 0,35% + € XNUMX.
- Daga ,50.000,01 100.000 zuwa € 2.4 yayi daidai da ƙimar 0,35% + € XNUMX.
- Fiye da € 100.000 yayi daidai da ƙimar 1.9% + € 0,35.
Idan sun kasance ma'amaloli na duniya, biyan zai bukaci karin kudi wanda zai dogara da inda aka biya, idan a Turai, Kanada, Albania ... A wannan ma'anar:
- Yankin Tattalin Arzikin Turai da Switzerland ba sa biyan kwamiti.
- Kanada, Tsibirin Channel, Isle of Man, Montenegro, Amurka, suna biyan kwamiti na 2%.
- Albania, Bosnia da Herzegovina, Tarayyar Rasha Macedonia, Moldova, Serbia, Turkey, Ukraine za su sami kwamiti na 3%.
- Sauran duniya yana ƙarƙashin ikon kwamiti na 3.3%.
Ina bukatan bayani kan yadda ake kirkirar asusun biyan kudi.
Shin akwai Biyan Kuɗi na Amazon a Mexico?
Shin masu siyarwa a El Salvador, Amurka ta Tsakiya za su iya amfani da wannan sabis ɗin biyan kuɗi?